Hỏi đáp thủ tục thay đổi địa chỉ trụ sở chính công ty

(Phạm Huỳnh Đức – Hà Nôi): Xin chào luật sư, công ty của tôi chuẩn bị thay đổi địa chỉ trụ sở chính công ty sang quận khác thì cần phải làm những thủ tục pháp lý nào ? Mong luật sư tư vấn giúp tôi hiểu rõ hơn. Tôi xin chân thành cảm ơn!

Luật sư trả lời: Chào bạn, cám ơn bạn đã gửi câu hỏi về cho chúng tôi. Về câu hỏi của bạn chúng tôi xin được tư vấn như sau:

Căn cứ theo quy định tại Điều 26 Luật Doanh nghiệp 2005 về Thay đổi nội dung đăng ký kinh doanh thì khi thay đổi địa chỉ trụ sở chính thì doanh nghiệp phải đăng ký với cơ quan đăng ký kinh doanh trong thời hạn mười ngày làm việc, kể từ ngày quyết định thay đổi. Kèm theo đó trước khi đăng ký thay đổi địa chỉ trụ sở chính, doanh nghiệp phải thực hiện các thủ tục với cơ quan thuế liên quan đến việc chuyển địa điểm theo quy định của pháp luật về thuế.

Các giấy tờ cần chuẩn bị làm thủ tục thay đổi địa chỉ trụ sở công ty, doanh nghiệp trong trường hợp chuyển địa chỉ trụ sở chính đến nơi khác trong phạm vi tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương nơi doanh nghiệp đã đăng ký, doanh nghiệp gửi thông báo đến Phòng Đăng ký kinh doanh nơi doanh nghiệp đã đăng ký. Nội dung Thông báo gồm:

- Tên, mã số doanh nghiệp, mã số thuế hoặc số Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh (trường hợp doanh nghiệp chưa có mã số doanh nghiệp và mã số thuế);

- Địa chỉ trụ sở chính dự định chuyển đến;

- Họ, tên, chữ ký người đại diện theo pháp luật của doanh nghiệp khi làm thủ tục thay đổi địa chỉ trụ sở chính của công ty.

 

Nếu còn vấn đề thắc mắc xin Qúy khách hãy liên hệ tới công ty tư vấn luật doanh nghiệp miễn phí !

Xin vui lòng liên hệ Luật Gia Phát: 0981214789 để nhận được sự trợ giúp.!

Hotline: 098.1214.789

Emailluatgiaphat@gmail.com

Mọi thông tin chi tiết xem tại Website: luatgiaphat.com/luatgiaphat.vn

Hỗ trợ trực tuyến 24/7.

CÔNG TY LUẬT GIA PHÁT

Luật sư đầu tư nước ngoài:

098.1214.789

Luật sư Doanh Nghiệp:

0972.634.617

Luật sư sở hữu trí tuệ:

0243.2323.695

Email: ceo@luatgiaphat.vn

Luật sư tư vấn giấy phép:

098.1214.789

Luật sư giải quyết tranh chấp:

0243.2323.695

Luật sư tư vấn hợp đồng:

0972.634.617

Email: luatgiaphat@gmail.com

NHẬN XÉT VỀ BÀI VIẾT